Msaada wa tafsiri
📖 Toleo la BibliaTovuti hii inanukuu Biblia ya Kiswahili Union Version (SUV). Chagua toleo jingine la Biblia ya Kiswahili ili usome kifungu hicho hicho mtandaoni.

Mwongozo wa Biblia mwenye moyo wa kujali, asiyetaja jina

Miaka Saba: Ratiba na Hesabu ya Siku

Ukurasa huu haukuandikwa kuleta hofu. Unaeleza kwa maneno rahisi jinsi Biblia inavyoelezea miaka saba na jinsi inavyohesabu siku. Ujumbe mkuu bado ni kwamba Mungu anatawala na Yesu anatoa tumaini.

Miaka saba inatoka wapi?

Miaka saba kwa mpangilio

  1. Kabla ya miaka saba. Unyakuo. Yesu anawachukua waumini juu kukutana naye (1 Wathesalonike 4:16-17). Nguvu inayozuia uovu inaondolewa, na mtu wa uasi anafunuliwa (2 Wathesalonike 2:6-8).
  2. Siku 0: agano. Kiongozi anafanya agano la miaka saba na mataifa mengi (Danieli 9:27). Katika mtazamo huu, agano hilo limejengwa juu ya sheria za Nuhu, na linaruhusu dhabihu za hekalu zianze tena. Anakuja juu ya farasi mweupe, akishinda kwa amani (Ufunuo 6:2).
  3. Siku 1 hadi 1,260: nusu ya kwanza. Vita, njaa, magonjwa, na kifo (Ufunuo 6:3-8, Mathayo 24:6-8). Watu wanauawa kwa sababu ya imani yao (Ufunuo 6:9-11). Watu 144,000 wanatiwa muhuri (Ufunuo 7). Mashahidi wawili wanahubiri kwa siku 1,260 (Ufunuo 11:3).
  4. Siku 1,260: katikati. Anavunja agano, anasimamisha dhabihu, na anasema yeye ni Mungu ndani ya hekalu (Danieli 9:27, Mathayo 24:15, 2 Wathesalonike 2:4). Nabii wa Uongo na sanamu wanatokea (Ufunuo 13:11-15). Chapa inaanza (Ufunuo 13:16-17). Wanaokataa wanaweza kuuawa (Ufunuo 13:15, 20:4). Shetani anatupwa chini duniani (Ufunuo 12:7-12).
  5. Siku 1,261 hadi 2,520: nusu ya pili. Hukumu za baragumu, kisha hukumu za mabakuli (Ufunuo 8-9, 16). Babeli unaanguka (Ufunuo 17-18). Majeshi yanakusanyika Harmagedoni (Ufunuo 16:16).
  6. Siku 2,520: Yesu anarudi. Yesu anarudi na kumshinda Mnyama na Nabii wa Uongo (Ufunuo 19:11-21).
  7. Siku 2,550 na 2,595. Danieli anaongeza siku 30 zaidi (1,290) kisha 45 zaidi (1,335) (Danieli 12:11-12). Wengi wanaona kuwa mataifa yanahukumiwa na ufalme unaanza. Sehemu hii ni makadirio bora tu.

Kuhesabu siku

Biblia inatoa hesabu tatu za siku. Zinahesabiwa tangu katikati ya miaka saba, wakati dhabihu zinaposimama (Danieli 12:11-12).

NambaInavyojumlikaMistari ya BibliaMaana yake
siku 1,260miezi 42 ya siku 30, au miaka mitatu na nusuDanieli 7:25; Ufunuo 11:2-3, 12:6, 13:5Kila nusu ya miaka saba. Mnyama anatawala, na mwanamke analindwa katika nusu ya pili.
siku 1,2901,260 pamoja na siku 30 zaidiDanieli 12:11Zinahesabiwa tangu katikati, dhabihu inaposimama. Siku 30 za ziada baada ya Yesu kurudi mara nyingi huonekana kuwa wakati wa kuhukumu mataifa (Mathayo 25:31-46). Hili ni makadirio bora tu.
siku 1,3351,290 pamoja na siku 45 zaidi (siku 75 baada ya 1,260)Danieli 12:12Inasema amebarikiwa yeye anayesubiri. Wengi wanaona kuwa ni mwanzo wa ufalme wa Yesu. Hili ni makadirio bora tu.
siku 2,520Nusu mbili za siku 1,260Danieli 9:27Miaka saba yote, kwa kutumia miaka ya siku 360.

Kalenda ya kuhesabu siku

Kama agano litafanyika siku ya 0, hapa ndipo kila hesabu inapofikia. Biblia inahesabu miezi ya siku 30 na miaka ya siku 360, kwa hiyo tumia siku halisi, si miezi ya kalenda.

SikuKinachotokeaMistari ya Biblia
Siku 0Agano linafanyikaDanieli 9:27
Siku 1,260Katikati: dhabihu zinasimamaDanieli 9:27; Danieli 12:11
Siku 2,520Yesu anarudi (siku 1,260 baada ya katikati)Ufunuo 19
Siku 2,550Siku 1,290 baada ya katikatiDanieli 12:11
Siku 2,595Siku 1,335 baada ya katikatiDanieli 12:12
Tahadhari. Hakuna anayejua siku wala saa ya Unyakuo (Mathayo 24:36). Miaka saba inaanza baada ya Unyakuo, na ni vigumu kujua ni agano gani hasa litakaloianzisha. Tumia jedwali hili kuelewa Biblia, si kuweka tarehe.

Inayofuata: mihuri, baragumu, na mabakuli. Kama unaogopa au huna uhakika, soma Je, bado naweza kuokoka?

Mwongozo huu unaeleza njia moja ambayo Wakristo wengi husoma unabii wa Biblia. Wakristo wengine huusoma tofauti. Hauweki tarehe ya Unyakuo, wala hautaji mtu yeyote aliye hai kuwa Mnyama au Mpinga Kristo. Unahusu mfumo wa mamlaka wa siku zijazo, si Wayahudi au Waislamu kama watu. Mungu anawapenda watu wote. Mpime kila mwalimu kwa Biblia (Matendo 17:11), na uzungumze na mchungaji kama unaogopa.