Taimakon fassara
📖 Fassarar Littafi Mai TsarkiWannan shafi yana ɗauko ayoyi daga Littafi Mai Tsarki na Hausa (LMT). Za ka iya zaɓar wata fassarar Littafi Mai Tsarki ta Hausa don karanta wannan aya a intanet.

Jagoran Littafi Mai Tsarki mai kulawa, wanda ba a faɗin sunansa

Shekaru Bakwai: Jadawalin Lokaci da Lissafin Kwanaki

Ba a yi wannan shafi don a ta da hankali ba. Yana bayyana, da kalmomi masu sauƙi, yadda Littafi Mai Tsarki ya kwatanta shekaru bakwai da yadda yake lissafin kwanaki. Babban saƙon har yanzu shi ne Allah yana mulki, kuma Yesu yana ba da bege.

Daga ina shekaru bakwai suka fito?

Shekaru bakwai bi da bi

  1. Kafin shekaru bakwai. Ɗaukewar Masu Bi. Yesu zai ɗauki masu bi sama su sadu da shi (1 Tasalonikawa 4:16-17). Za a kawar da ikon da yake hana mugunta, kuma za a bayyana mutumin nan mai mugunta (2 Tasalonikawa 2:6-8).
  2. Rana ta 0: yarjejeniya. Wani shugaba zai yi yarjejeniya ta shekara bakwai da ƙasashe da yawa (Daniyel 9:27). A wannan fahimta, an gina ta a kan dokokin Nuhu, kuma tana barin hadayun haikali su sake farawa. Zai fito a kan farin doki, yana cin nasara ta wurin salama (Ru’ya ta Yohanna 6:2).
  3. Kwanaki 1 zuwa 1,260: rabin farko. Yaƙi, yunwa, cuta, da mutuwa (Ru’ya ta Yohanna 6:3-8, Matiyu 24:6-8). Ana kashe mutane saboda bangaskiyarsu (Ru’ya ta Yohanna 6:9-11). Za a sa wa mutum 144,000 hatimi (Ru’ya ta Yohanna 7). Shaidu biyu za su yi magana har kwanaki 1,260 (Ru’ya ta Yohanna 11:3).
  4. Rana ta 1,260: tsakiya. Zai karya yarjejeniyar, ya dakatar da hadayu, ya ce shi ne Allah a cikin haikali (Daniyel 9:27, Matiyu 24:15, 2 Tasalonikawa 2:4). Annabin Ƙarya da gunkin za su bayyana (Ru’ya ta Yohanna 13:11-15). Alamar za ta fara (Ru’ya ta Yohanna 13:16-17). Ana iya kashe waɗanda suka ƙi (Ru’ya ta Yohanna 13:15, 20:4). Za a jefo Shaiɗan ƙasa (Ru’ya ta Yohanna 12:7-12).
  5. Kwanaki 1,261 zuwa 2,520: rabi na biyu. Hukunce-hukuncen ƙahonni, sa’an nan hukunce-hukuncen kwanoni (Ru’ya ta Yohanna 8-9, 16). Babila za ta fāɗi (Ru’ya ta Yohanna 17-18). Rundunoni za su taru a Armagedon (Ru’ya ta Yohanna 16:16).
  6. Rana ta 2,520: Yesu zai dawo. Yesu zai dawo ya ci nasara a kan Dabba da Annabin Ƙarya (Ru’ya ta Yohanna 19:11-21).
  7. Kwanaki 2,550 da 2,595. Daniyel ya ƙara kwanaki 30 (1,290), sa’an nan ƙarin 45 (1,335) (Daniyel 12:11-12). Mutane da yawa suna ganin a lokacin ne za a yi wa al’ummai shari’a, kuma mulkin zai fara. Wannan sashe hasashe ne kawai.

Lissafin kwanaki

Littafi Mai Tsarki ya ba da lissafin kwanaki uku. Ana lissafa su daga tsakiyar shekaru bakwai, lokacin da hadayu suka tsaya (Daniyel 12:11-12).

LambaYadda ake lissafawaAyoyin Littafi Mai TsarkiAbin da yake nufi
Kwanaki 1,260Watanni 42 na kwanaki 30, ko shekara uku da rabiDaniyel 7:25; Ru’ya ta Yohanna 11:2-3, 12:6, 13:5Kowane rabin shekaru bakwai. Dabba zai yi mulki, kuma za a kiyaye macen lafiya a rabi na biyu.
Kwanaki 1,2901,260 da ƙarin kwanaki 30Daniyel 12:11Ana lissafawa daga tsakiya, lokacin da hadaya ta tsaya. Ana yawan ganin ƙarin kwanaki 30 bayan dawowar Yesu lokaci ne na yi wa al’ummai shari’a (Matiyu 25:31-46). Wannan hasashe ne kawai.
Kwanaki 1,3351,290 da ƙarin kwanaki 45 (kwanaki 75 bayan 1,260)Daniyel 12:12Ya ce mai albarka ne wanda yake jira. Mutane da yawa suna ganin farkon mulkin Yesu ne. Wannan hasashe ne kawai.
Kwanaki 2,520Rabi biyu na kwanaki 1,260Daniyel 9:27Dukan shekaru bakwai, ana amfani da shekara mai kwanaki 360.

Kalandar lissafin kwanaki

Idan aka yi yarjejeniyar a rana ta 0, ga inda kowane lissafi zai faɗa. Littafi Mai Tsarki yana lissafin wata mai kwanaki 30 da shekara mai kwanaki 360, don haka ka yi amfani da ainihin kwanaki, ba watannin kalanda ba.

RanaAbin da zai faruAyoyin Littafi Mai Tsarki
Rana ta 0An yi yarjejeniyarDaniyel 9:27
Rana ta 1,260Tsakiya: hadayu sun tsayaDaniyel 9:27; Daniyel 12:11
Rana ta 2,520Yesu ya dawo (kwanaki 1,260 bayan tsakiya)Ru’ya ta Yohanna 19
Rana ta 2,550Kwanaki 1,290 bayan tsakiyaDaniyel 12:11
Rana ta 2,595Kwanaki 1,335 bayan tsakiyaDaniyel 12:12
Kalmar gargaɗi. Ba wanda ya san rana ko sa’ar Ɗaukewar Masu Bi (Matiyu 24:36). Shekaru bakwai suna farawa bayan Ɗaukewar Masu Bi, kuma yana da wuya a san takamaimai wace yarjejeniya ce za ta fara su. Ka yi amfani da wannan tebur don ka fahimci Littafi Mai Tsarki, ba don ka kafa ranaku ba.

Na gaba: hatimai, ƙahonni, da kwanoni. Idan kana jin tsoro ko ba ka da tabbaci, karanta Zan iya samun ceto har yanzu?

Wannan jagora tana bayyana hanya ɗaya da Kiristoci da yawa suke karanta annabcin Littafi Mai Tsarki. Wasu Kiristoci suna karanta shi dabam. Ba ta kafa kowace rana don Ɗaukewar Masu Bi ba, kuma ba ta faɗi sunan wani mai rai a matsayin Dabba ko Maƙiyin Almasihu ba. Tana magana ne game da wani tsarin iko na nan gaba, ba game da Yahudawa ko Musulmi a matsayin mutane ba. Allah yana ƙaunar kowa. Ka gwada kowane malami da Littafi Mai Tsarki (Ayyukan Manzanni 17:11), kuma ka yi magana da fasto idan kana jin tsoro.