Tulong sa pagsasalin
📖 Bersyon ng BibliyaAng site na ito ay sumisipi mula sa Ang Dating Biblia (ADB). Pumili ng ibang bersyong Filipino ng Bibliya para mabasa online ang parehong talata.

Isang mapagmalasakit na gabay sa Bibliya na hindi nagpapakilala

Ang Pitong Taon: Takdang Panahon at Bilang ng Araw

Hindi ito para magdulot ng takot. Ipinaliliwanag nito sa simpleng salita kung paano inilalarawan ng Bibliya ang pitong taon at kung paano nito binibilang ang mga araw. Ang pangunahing mensahe ay may kontrol pa rin ang Diyos at si Hesus ay nag-aalok ng pag-asa.

Saan galing ang pitong taon?

Ang pitong taon ayon sa pagkakasunod

  1. Bago ang pitong taon. Ang Rapture. Kukunin ni Hesus ang mga mananampalataya upang salubungin Siya (1 Tesalonica 4:16-17). Aalisin ang kapangyarihang pumipigil sa kasamaan, at ipapakita ang taong masama (2 Tesalonica 2:6-8).
  2. Araw 0: ang kasunduan. Gagawa ang isang pinuno ng pitong-taong kasunduan sa maraming bansa (Daniel 9:27). Sa pananaw na ito, nakabatay ito sa mga batas ni Noe at hahayaan nitong magsimulang muli ang mga handog sa templo. Sasakay siya sa puting kabayo, at mananalo sa pamamagitan ng kapayapaan (Apocalipsis 6:2).
  3. Araw 1 hanggang 1,260: unang kalahati. Digmaan, gutom, sakit, at kamatayan (Apocalipsis 6:3-8, Mateo 24:6-8). May mga pinapatay dahil sa kanilang pananampalataya (Apocalipsis 6:9-11). Sinelyuhan ang 144,000 (Apocalipsis 7). Magsasalita ang dalawang saksi sa loob ng 1,260 araw (Apocalipsis 11:3).
  4. Araw 1,260: ang gitna. Sisirain niya ang kasunduan, ipapatigil ang mga handog, at sasabihing siya ang Diyos sa templo (Daniel 9:27, Mateo 24:15, 2 Tesalonica 2:4). Lilitaw ang bulaang propeta at ang imahen (Apocalipsis 13:11-15). Magsisimula ang marka (Apocalipsis 13:16-17). Ang mga tumatanggi ay maaaring patayin (Apocalipsis 13:15, 20:4). Ihahagis si Satanas sa lupa (Apocalipsis 12:7-12).
  5. Araw 1,261 hanggang 2,520: ikalawang kalahati. Ang mga paghatol ng trumpeta, at pagkatapos ay ng mangkok (Apocalipsis 8-9, 16). Babagsak ang Babilonia (Apocalipsis 17-18). Magtitipon ang mga hukbo sa Armagedon (Apocalipsis 16:16).
  6. Araw 2,520: bumabalik si Hesus. Babalik si Hesus at tatalunin ang Halimaw at ang bulaang propeta (Apocalipsis 19:11-21).
  7. Mga araw 2,550 at 2,595. Nagdaragdag si Daniel ng 30 pang araw (1,290) at pagkatapos ay 45 pa (1,335) (Daniel 12:11-12). Iniisip ng marami na hahatulan ang mga bansa at magsisimula ang kaharian. Hula lamang ito.

Pagbibilang ng mga araw

Tatlong bilang ng araw ang ibinibigay ng Bibliya. Binibilang ang mga ito mula sa gitna ng pitong taon, kapag huminto ang mga handog (Daniel 12:11-12).

BilangPaano ito nabubuoMga talata sa BibliyaAno ang ibig sabihin
1,260 araw42 buwan na tig-30 araw, o tatlo at kalahating taonDaniel 7:25; Apocalipsis 11:2-3, 12:6, 13:5Bawat kalahati ng pitong taon. Naghahari ang Halimaw at iniingatan ang babae sa ikalawang kalahati.
1,290 araw1,260 dagdag ang 30 pang arawDaniel 12:11Binibilang mula sa gitna, kapag huminto ang handog. Ang dagdag na 30 araw pagkatapos bumalik ni Hesus ay madalas isipin na paghatol sa mga bansa (Mateo 25:31-46). Hula lamang ito.
1,335 araw1,290 dagdag ang 45 pang araw (75 araw pagkatapos ng 1,260)Daniel 12:12Sinasabi nitong pinagpala ang naghihintay. Iniisip ng marami na ito ang simula ng kaharian ni Hesus. Hula lamang ito.
2,520 arawDalawang kalahati na tig-1,260 arawDaniel 9:27Ang buong pitong taon, sa paggamit ng mga taon na may 360 araw.

Kalendaryo ng bilang ng araw

Kung ang kasunduan ay ginawa sa araw 0, narito kung saan aabot ang bawat bilang. Binibilang ng Bibliya ang buwan na may 30 araw at taon na may 360 araw, kaya gumamit ng tunay na mga araw, hindi ng mga buwan sa kalendaryo.

ArawAno ang nangyayariMga talata sa Bibliya
Araw 0Ginawa ang kasunduanDaniel 9:27
Araw 1,260Ang gitna: humihinto ang mga handogDaniel 9:27; Daniel 12:11
Araw 2,520Bumabalik si Hesus (1,260 araw pagkatapos ng gitna)Apocalipsis 19
Araw 2,5501,290 araw pagkatapos ng gitnaDaniel 12:11
Araw 2,5951,335 araw pagkatapos ng gitnaDaniel 12:12
Isang paalala. Walang nakaaalam ng araw o oras ng Rapture (Mateo 24:36). Magsisimula ang pitong taon pagkatapos ng Rapture, at mahirap malaman kung aling kasunduan ang magpapasimula nito. Gamitin ang talahanayang ito para maunawaan ang Bibliya, hindi para magtakda ng mga petsa.

Susunod: ang mga selyo, trumpeta, at mangkok. Kung natatakot ka o hindi sigurado, basahin ang Maliligtas pa ba ako?

Ipinaliliwanag ng gabay na ito ang isang paraan ng pagbasa ng maraming Kristiyano sa hula sa Bibliya. Iba ang pagbasa ng ibang Kristiyano. Hindi ito nagtatakda ng petsa para sa Rapture at hindi ito nagtuturo ng sinumang buhay na tao bilang ang Halimaw o ang Antikristo. Tungkol ito sa isang darating na sistema ng kapangyarihan, hindi sa mga Judio o mga Muslim bilang mga tao. Mahal ng Diyos ang lahat. Subukin ang bawat guro ayon sa Bibliya (Gawa 17:11), at kausapin ang isang pastor kung natatakot ka.